Sau một tuần tiêm vắc xin bị thở dốc thì phải làm sao?

Vũ Thị Hường
Tôi có bệnh cao huyết áp, cách đây một tuần có tiêm vaccine, sau khoảng 3 ngày nay tự nhiên thấy thở dốc. Tôi có gọi điện thoại cho bác sĩ chuyên chữa trị cho tôi thì bác sĩ có cho toa mua thuốc vasha-sha MR, nhưng khi uống xong đổ nhiều mồ hôi. Xin bác sĩ tư vấn cách điều trị như thế nào ạ.
THS.BS HUỲNH THANH KIỀU
Trưởng khoa
Trung tâm Tim mạch
Bệnh viện Đa khoa Tâm Anh TP.HCM

Chào bác Hường,

Xin bác vui lòng cho biết hiện tại tần số tim, huyết áp của bác như thế nào, còn thở dốc không, có sốt hay đau nhức đầu không? Bác tiêm vaccine loại nào? Và các thuốc huyết áp hiện đang uống? Tốt nhất bác nên đăng ký khám online với Phòng khám Tim mạch, BVĐK Tâm Anh để bác sĩ có thêm thông tin hỗ trợ bác.

Để đặt lịch khám online với bác sĩ tim mạch, BVĐK Tâm Anh, bác có thể liên hệ tổng đài Bệnh viện Đa khoa Tâm Anh: 1800 6858 (Hà Nội) hoặc 0287 102 6789 (TP.HCM) để được hỗ trợ. Thân mến!

Đánh giá bài viết:

ĐẶT CÂU HỎI VỚI CHUYÊN GIA NGAY




ĐĂNG KÝ NHẬN TIN

LIÊN HỆ VỚI CHÚNG TÔI

ĐỐI TÁC BẢO HIỂM