Dùng thuốc rối loạn lo âu trầm cảm có gây mất cảm hứng tình dục?

Thanh
Chào bác sĩ, tôi uống thuốc rối loạn lo âu trầm cảm hơn 10 năm nay. Hiện giờ dương vật không thể cương, không có tinh trùng, không xuất tinh được và cũng mất cảm hứng. Xin hỏi có cách nào khắc phục tình trạng này? Cám ơn bác sĩ.
NGND.GS.TS.BS TRẦN QUÁN ANH
Trưởng khoa
Khoa Tiết niệu,Khoa Nam học
Bệnh viện Đa khoa Tâm Anh Hà Nội

Chào bạn,

Đây là một tác dụng phụ thường gặp của những bệnh nhân đang điều trị các vấn đề bệnh lý thuộc chuyên khoa tâm thần. Để khắc phục tình trạng này, bạn cần có sự tham vấn kết hợp của bác sĩ cả hai chuyên khoa nam khoa và tâm thần. Sau đó sẽ lựa ra phương án tối ưu giúp bạn vừa có thể tiếp tục điều trị bệnh, lại cải thiện sinh lý của mình.

Chúc bạn vui khỏe. Nếu còn bất kỳ thắc mắc nào khác, bạn có thể liên lạc với tổng đài của Hệ thống Bệnh viện Đa khoa Tâm Anh, Hotline Hà Nội: 1800 6858, TP.HCM: 0287 102 6789 để được giải đáp hoặc đặt lịch khám trực tiếp với bác sĩ.

Trân trọng!

Đánh giá bài viết:

ĐẶT CÂU HỎI VỚI CHUYÊN GIA NGAY




ĐĂNG KÝ NHẬN TIN

LIÊN HỆ VỚI CHÚNG TÔI

ĐỐI TÁC BẢO HIỂM